Phân phối Module quang SFP Cisco 1Gb, 10Gb chính hãng với dịch vụ uy tín, chuyên nghiệp ✅ Đầy đủ CO,CQ ► Giao hàng toàn quốc

Module SFP Cisco mang đến cho người dùng trải nghiệm 

Tìm kiếm một thiết bị quang, phụ kiện mạng hiệu quả vượt trội chưa bao giờ là điều dễ dàng. Điều đó đòi hỏi người dùng không những phải tìm kiếm sản phẩm công nghệ phù hợp, bắt kịp xu thế hiện đại mà còn phải cân nhắc kỹ càng địa chỉ cung cấp Module quang Cisco, mức giá cạnh tranh. Để giải đáp những vấn đề liên quan đến module này, hãy cùng đồng hành với Unisystem khám phá trong bài viết sau đây nhé!

Tìm hiểu Module SFP Cisco là gì?

Thực chất Module SFP Cisco là thế hệ mô đun mới nhất trong thời điểm hiện tại, được hầu hết các khách hàng vô cùng ưa chuộng. Chúng được hiểu là thiết bị thu phát có kết cấu nhỏ gọn, với một đầu gắn vào thiết bị mạng như converter quang, Switch quang, SDH có cổng khe và DSLAM, đầu còn lại gắn với cáp quang hoặc cáp đồng truyền thống.

SFP Cisco được chuyên gia và người tiêu dùng đánh giá cao về công dụng, tính năng tuyệt vời mang đến sự tiện dụng, tính linh hoạt cho người dùng. Đặc biệt là giao thức chuẩn được sử dụng phổ biến trong các lĩnh vực viễn thông hoặc truyền thông.

Module quang SFP Cisco có điều gì đặc biệt?

Sở hữu những ưu thế hoàn toàn khác biệt so với các phụ kiện mạng khác, Module quang SFP Cisco được thiết kế với đa dạng chủng loại khác nhau, tạo nhiều sự lựa chọn của khách hàng phục vụ nhu cầu công việc của mình. Xét về phương diện tốc độ, dòng sản phẩm này chia thành 2 loại: 1,25G và 155M.

Xét theo số sợi quang, Module Cisco có hai loại 1 sợi và 2 sợi quang. Đối với loại cáp quang, ta có thể phân chia chúng thành loại đơn mốt (Singlemode) và đa mốt (Multimode). Còn với SDH, thiết bị mô đun này có thể xếp vào 2 loại khác nhau: STM-1, STM-4, STM-16.

Hơn thế, cho dù loại nào thì Module SFP hãng Cisco vẫn cung cấp cho người dùng khả năng cấp nguồn mở rộng và đường truyền dữ liệu xa, lên đến 150m ổn định, chất lượng hình ảnh, âm thanh, audio, video sắc nét, sống động.

Không chỉ vậy, sản phẩm này còn chinh phục khách hàng bởi tính năng thu pháp, truyền dẫn quang hai chiều trên cùng một sợi quang Singlemode. Mặc dù chỉ có 1 sợi thôi nhưng chúng lại cho phép sử dụng hai bước sóng riêng biệt. Vì vậy, các doanh nghiệp, công ty, hộ kinh doanh sẽ giảm thiểu được tối đa chi phí bỏ ra trong suốt quá trình sử dụng thiết bị. Một điểm đặc biệt nữa đó là nhờ có sự hỗ trợ tùy chọn chức năng DDM, bạn sẽ có thể giám sát, chẩn đoán tình trạng truyền – nhận tín hiệu, phát hiện lỗi và khắc phục đơn giản, dễ dàng hơn bao giờ hết.

Module SFP Cisco có những loại nào?

Tương tự như các dòng sản phẩm khác, module quang cisco cũng có nhiều dòng sản phẩm khác nhau nhằm đáp ứng nhu cầu sử dụng trong mọi hệ thống. Module Cisco có thể là những loại 1 sợi hoặc 2 sợi quang hoặc cũng có thể là các loại sử dụng dành riêng cho cáp đồng (dây cáp mạng). Theo một hướng khác là các chuẩn cáp quang SFP Module cũng có thể phân ra các dạng module quang cisco singlemode và module quang cisco multimode.

Tuy nhiên, trong thực tế do hệ thống các mạng có tốc độ truyền tải yêu cầu khác nhau nên module sẽ theo đó phân thành 2 loại Module SFP 1G và  SFP 10G

Hình ảnh:

Module Cisco SFP 1G

Sở hữu rất nhiều những ưu điểm vượt trội so với các phân khúc khác trên thị trường mà phải kể tới như khả năng hoán đổi nóng với (cắm nóng) giúp tối đa hóa thời gian hoạt động và đơn giản hóa khả năng phục vụ.

Cisco SFP 1GB được thiết kế để tăng cường độ tin cậy và hỗ trợ khả năng giám sát quang kỹ thuật số (DOM). Ngoài ra Module SFP của Cisco còn hỗ trợ đàm phán tự động trên đường truyền tốc độ 10/100/1000 bao gồm cả khả năng tự động MDI / MDIX.

SFP 1Gb tương thích với các tiêu chuẩn IEEE802.3Z SX và LX có thể hoạt động trên các liên kết sợi đơn mode và đa mode.

Module Cisco SFP 10G sở hữu những tính năng vượt trội như

- Hệ số dạng 10Gb nhỏ nhất của ngành cho mật độ lớn nhất trên mỗi khung

- Thiết bị đầu vào / đầu ra có thể tráo đổi cắm vào cổng Ethernet SFP + của bộ chuyển mạch Cisco (không cần tắt nguồn nếu cài đặt hoặc thay thế)

- Khả năng giám sát quang kỹ thuật số cho khả năng chẩn đoán mạnh mẽ

- Khả năng tương tác quang học với các giao diện XFP 10GBASE XENPAK, 10GBASE X2 và 10GBASE trên cùng một liên kết

- Tính năng nhận dạng chất lượng (ID) của Cisco cho phép nền tảng của Cisco xác định xem mô-đun có được chứng nhận và kiểm tra bởi Cisco.

Bảng Module Cisco chính hãng và phổ biến

Mã sản phẩm Thông tin chi tiết sản phẩm
Module SFP 1G  
MGBLX1 Cisco MGBLX1 1000Base-LX Mini-GBIC SFP Transceiver
GLC-T Module SFP Cisco 1000BASE-T tốc độ 10/100/1000 và Tự động MDI / MDIX RJ45
GLC-TE=  1000BASE-T SFP transceiver module
MGBLH1 Cisco MGBLH1 Gigabit Ethernet LH Mini-GBIC SFP Transceiver
MGBSX1 Cisco MGBSX1 Gigabit Ethernet SX Mini-GBIC SFP Transceiver
MGBT1 Cisco MGBT1 Gigabit Ethernet 1000 Base-T Mini-GBIC SFP Transceiver
GLC-SX-MMD Cisco GLC-SX-MM Compatible 1000BASE-SX SFP 850nm 550m Transceiver
GLC-SX-MMD 1000BASE-SX SFP transceiver module, MMF, 850nm, DOM
GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module, MMF/SMF, 1310nm, DOM
Module SFP 10G  
SFP-10G-SR Cisco SFP-10G-SR 10GBASE-SR
SFP-10G-LR Cisco SFP-10G-LR 10GBASE-LR SFP Plus SMF
C3850-NM-4-10G Cisco C3850-NM-4-10G module Catalyst 3850 4 port SFP 10GE
C9300-NM-8X C9300-NM-8X Catalyst 9300 8 x 10GE Network Module
C3850-NM-8-10G Network Module C3850-NM-8-10G 8 x 10GE Cisco 3850 Series 
C9300-NM-4G Cisco C9300-NM-4G Module SFP Catalyst 9300 4 port 1GE

Đơn vị phân phối Module Cisco SFP chính hãng, giá tốt

Nếu bạn đang dự định chọn mua SFP module chính hãng từ thương hiệu Cisco phục vụ công việc? Bạn đang băn khoăn không biết địa chỉ nào uy tín để sở hữu sản phẩm chất lượng cao, phát huy tốt hiệu suất mạng, tối ưu hóa chi phí, công sức cũng như tiền bạc? Đừng vội vàng bỏ qua Công ty Nhập khẩu và Phân phối Uni System bởi những giá trị tuyệt vời mà địa chỉ này đem đến cho bạn. Đa phần các thiết bị quang, phụ kiện mạng, đặc biệt là Module SFP Cisco đều được nhập khẩu trực tiếp, đảm bảo chính hãng, có đầy đủ tem mác đi kèm chế độ bảo hành dài hạn. Vì vậy, các khách hàng có thể nắm bắt rõ ràng các thông số kỹ thuật trước khi mua, từ đó đưa ra được quyết định đúng đắn.

Bên cạnh đó, đội ngũ nhân viên, kỹ thuật viên chuyên nghiệp, nhiệt tình, tận tâm giúp giải đáp mọi thắc mắc của khách hàng đặt ra. Khi nhấc máy gọi đến số điện thoại: +84.373.699.886, bất cứ lúc nào, bạn cũng sẽ nhận được sự giúp đỡ từ nhân viên chăm sóc Unisystem chúng tôi ngay lập tức, vì thế, đừng ngại ngần liên hệ với chúng tôi nhé. Không những vậy, mức giá Module quang SFP đưa ra cực kỳ cạnh tranh trên thị trường, theo đó khách hàng sẽ khó tìm ra đơn vị nào có thể có mức giá phải chăng hơn trong cùng phân khúc chất lượng. Đây chính là giải pháp mạng cực kỳ hoàn hảo dành cho bất cứ ai khi kết hợp với các thiết bị thông minh khác.

Địa chỉ cung cấp Module quang SFP Cisco chính hãng giá rẻ giao hàng tận nơi toàn quốc

CÔNG TY TNHH NHẬP KHẨU VÀ PHÂN PHỐI UNI SYSTEM
[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 0344 699 886
[ Hồ Chí Minh (Sài Gòn) ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998
Website: www.ciscojuniper.com - email: contact@unisystem.vn

Module SFP Cisco và những câu hỏi thường gặp


✓ Trả lời: Uni System nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Uni System luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cisco được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Uni System luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

CISCOJUNIPER.COM - PHÂN PHỐI Module SFP Cisco CHÍNH HÃNG DANH TIẾNG

Module SFP Cisco | Cisco Catalyst 2960 | Cisco 2960X | Cisco 2960L | Cisco 3650 | Cisco 3850 | Core Switch Cisco | Cisco Catalyst 9200L | Cisco 9300 | Switch Juniper EX2200 | Juniper EX2300 | Juniper EX3300 | Juniper EX3400 | Juniper EX4200 | Juniper EX4300 | Juniper EX4600 | Module Cisco 1Gb | Module Cisco 10Gb | Network Modules

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 0344 699 886 - Hotline: 033 616 3333

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699 886 - Hotline: 0902 734998